Akwai sharuɗɗan masana'antu da yawa don warwarewa cikin masana'antu.Bincika ƙamus ɗin mu don ma'anoni masu sauri na sharuɗɗan ƙira da ake yawan amfani da su da gajarta.

A
B
C
D
E
F
G
H
I
J
K
L
M
N
O
P
R
S
T
U
V
W
A
ACIS

Daidaitaccen tsarin fayil ɗin kwamfuta don musayar bayanan CAD, yawanci daga shirye-shiryen AutoCAD.ACIS gagara ce wacce asalinta ta tsaya ga "Andy, Charles and Ian's System."


Ƙarfafa masana'antu, 3D bugu

Wanda aka saba amfani dashi, masana'anta ƙari (bugu na 3D) sun haɗa da samfurin CAD ko duban wani abu da aka sake fitarwa, Layer by Layer, azaman abu na zahiri mai girma uku.Stereolithography, zaɓaɓɓen Laser sintering, haɗe-haɗe yin tallan kayan kawa da kuma karfe Laser sintering kai tsaye wasu daga cikin hanyoyin da aka saba amfani da su.


A-Side

Wani lokaci ana kiransa "kogon," shine rabin nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i).A-gefen yawanci ba shi da sassa masu motsi da aka gina a ciki.


Axial rami

Wannan rami ne wanda yake daidai da kusurwar juyi na juzu'in juzu'i, amma ba ya bukatar ya mai da hankali gare shi.

B
Ganga

Wani sashi na injin gyare-gyaren allura wanda a ciki ake narkar da pellet ɗin guduro, matsawa da allura a cikin tsarin mai gudu.


Ƙwaƙwalwar ƙaya

Yin amfani da abrasives a cikin matsananciyar fashewar iska don ƙirƙirar yanayin yanayi a ɓangaren.


Bevel

Har ila yau, an san shi da "chamfer," kusurwa ce mai kwance.


Janye

Rashin ajizanci na kwaskwarima wanda aka ƙirƙira inda aka yi allurar resin a cikin ɓangaren, yawanci ana iya gani azaman ɗimbin launi a ɓangaren da aka gama a wurin ƙofar.


Shugaba

Siffar ingarma wadda ake amfani da ita don haɗa masu ɗaure ko goyan bayan fasalulluka na wasu sassan da ke wucewa ta cikin su.


Gada kayan aiki

Tsarin wucin gadi ko na wucin gadi da aka yi don manufar yin sassan samarwa har sai an shirya ƙirar ƙira mai girma.


B-gefe

Wani lokaci ana kiransa "core," shine rabin kayan aikin inda aka samo masu fitar da kaya, kyamarori masu aiki da sauran hadaddun abubuwa.A bangaren kwaskwarima, gefen B yakan haifar da ciki na sashin.


Gina dandamali

Tushen goyan bayan na'ura mai ƙari inda aka gina sassa.Matsakaicin girman ginin sashi ya dogara da girman dandalin ginin injin.Sau da yawa dandalin ginawa zai ƙunshi sassa daban-daban na geometries daban-daban.


Bumpoff

Siffar a cikin mold tare da raguwa.Don fitar da sashin, dole ne ya lanƙwasa ko shimfiɗa kewayen da aka yanke.

C
CAD

Zane mai taimakon kwamfuta.


Cam

Wani yanki na gyaggyarawa da aka tura cikin wuri yayin da ƙurawar ke rufewa, ta amfani da faifan cam-catuated.Yawanci, ana amfani da ayyuka na gefe don warware ɓarna, ko wani lokacin don ba da damar bangon da ba a zare shi ba.Yayin da mold ya buɗe, aikin gefen yana janyewa daga ɓangaren, yana barin ɓangaren ya fita.Hakanan ana kiranta "aikin gefe."


Kogo

Wurin da ke tsakanin gefen A-gefen B da aka cika don ƙirƙirar ɓangaren allura.A-gefen mold kuma wani lokaci ana kiransa rami.


Chamfer

Har ila yau, an san shi da "bevel," kusurwa ce mai lebur.


Ƙarfin ƙarfi

Ƙarfin da ake buƙata don riƙe ƙura don haka guduro ba zai iya tserewa yayin allura ba.Aunawa cikin ton, kamar a cikin "muna da latsa ton 700."


Contoured fil

Fitar fitattun fitattun ƙoƙon tare da siffa mai siffa don dacewa da saman gangara a ɓangaren.


Core

Wani yanki na gyaggyarawa wanda ke shiga cikin rami don samar da ciki na wani sashe mara kyau.Ana samun nau'i-nau'i a kan B-gefen wani mold, don haka, B-gefen wani lokaci ana kiransa ainihin.


Core pin

Ƙimar ƙayyadaddun abu a cikin ƙirar da ke haifar da fanko a cikin ɓangaren.Sau da yawa yana da sauƙi don na'ura mai mahimmanci a matsayin nau'i na daban kuma ƙara shi zuwa gefen A ko B kamar yadda ake bukata.A wasu lokuta ana amfani da fitilun ƙarfe na ƙarfe a cikin ƙirar aluminium don ƙirƙirar dogayen ƙwanƙolin siraran siraran waɗanda ka iya zama masu rauni sosai idan an ƙera su daga ɗimbin aluminium ɗin.


Core-kogon

Kalmar da aka yi amfani da ita don kwatanta ƙurawar halitta ta hanyar mating A-gefe da B-gefe mold halves.


Lokacin zagayowar

Lokacin da ake ɗauka don yin kashi ɗaya ciki har da rufewar mold, allurar resin, ƙarfafa sashi, buɗewar mold da fitar da sashin.

D
Direct karfe Laser sintering (DMLS)

DMLS tana amfani da tsarin Laser fiber wanda ke jawo saman saman foda na ƙarfe, yana walda foda zuwa wani ƙarfi.Bayan kowane Layer, ruwan wukake yana ƙara sabon foda kuma yana maimaita aikin har sai an kafa sashin ƙarfe na ƙarshe.


Hanyar ja

Hanyar da gyaggyarawa ke motsawa lokacin da suke motsawa daga sassan sassan, ko dai lokacin da ƙirar ta buɗe ko lokacin da ɓangaren ya fita.


Daftarin aiki

Taper ta shafi fuskokin ɓangaren da ke hana su zama daidai da motsin buɗewar mold.Wannan yana kiyaye sashin daga lalacewa saboda gogewa yayin da aka fitar da sashin daga cikin kwasfa.


Bushewar robobi

Yawancin robobi suna sha ruwa kuma dole ne a bushe su kafin yin gyare-gyaren allura don tabbatar da kyawawan kayan kwalliya da halayen kayan aiki.


Durometer

Ma'aunin taurin abu.Ana auna shi akan sikelin lambobi daga ƙasa (mai laushi) zuwa mafi girma (mafi wuya).

E
Gate kofa

Buɗe mai daidaitawa tare da layin rabuwa na mold inda guduro ke gudana zuwa cikin rami.Yawancin ƙofofin gefen ana sanya su a gefen waje na ɓangaren.


EDM

Injin fitar da wutar lantarki.Hanyar yin gyare-gyare wanda zai iya haifar da tsayi, ƙananan haƙarƙari fiye da niƙa, rubutu a saman haƙarƙari da murabba'in gefuna a waje akan sassa.


Fitarwa

Mataki na ƙarshe na aikin gyare-gyaren allura inda aka ƙaddamar da ɓangaren da aka kammala daga ƙirar ta amfani da fil ko wasu hanyoyin.


Ejector fil

Fil da aka sanya a gefen B na gyaggyarawa wanda ke tura ɓangaren daga cikin ƙirar lokacin da ɓangaren ya yi sanyi sosai.


Tsawaitawa a lokacin hutu

Nawa kayan zai iya miƙewa ko lalacewa kafin ya karye.Wannan kadarar ta LSR tana ba da damar wasu sassa masu wahala da za a iya cire su cikin mamaki.Alal misali, LR 3003/50 yana da tsawo a raguwa na kashi 480.


Ƙarshen niƙa

Kayan aikin yankan da ake amfani da shi don injin injin.


ESD

Electro a tsaye fitarwa.Tasirin lantarki wanda zai iya buƙatar garkuwa a wasu aikace-aikace.Wasu maki na musamman na filastik suna da wutar lantarki ko ɓarna kuma suna taimakawa hana ESD.

F
Tsarin iyali

Model inda aka yanke rami fiye da ɗaya a cikin ƙirar don ba da izinin sassa da yawa da aka yi daga abu iri ɗaya don ƙirƙirar a zagaye ɗaya.Yawanci, kowane rami yana ƙirƙirar lambar sashe daban.Duba kuma "multi-cavity mold."


Fillet

Fuskar da aka lanƙwasa inda haƙarƙari ta haɗu da bango, wanda aka yi niyya don haɓaka kwararar kayan da kawar da abubuwan damuwa na inji akan ɓangaren da aka gama.


Gama

Wani nau'in magani na musamman da aka yi amfani da shi ga wasu ko duk fuskokin sashin.Wannan jiyya na iya kewayo daga santsi, goge-goge zuwa tsari mai kyau wanda zai iya ɓoye kurakuran saman kuma ya haifar da mafi kyawun kallo ko mafi kyawun sashi.


Mai hana wuta

Resin da aka tsara don tsayayya da konewa


Filasha

Guduro wanda ke zubowa cikin kyakkyawan tazara a cikin layin rabuwa na ƙirar don ƙirƙirar ɓangarorin robobi na robo ko ruwan siliki wanda ba a so.


Alamomin gudana

Alamu masu bayyane akan ɓangaren da aka gama waɗanda ke nuna kwararar filastik a cikin ƙirar kafin ƙarfafawa.


Matsayin abinci

Resins ko gyaggyara feshin da aka yarda don amfani da su wajen kera sassan da za su tuntuɓi abinci a aikace-aikacen su.


Samfuran ƙira (FDM)

Tare da FDM, ana fitar da murɗin waya daga kan bugu zuwa jeri-jere-tsare masu taurare zuwa siffofi mai girma uku.

G
kofa

Kalmomin gama gari na ɓangaren gyaggyarawa inda guduro ya shiga ramin ƙira.


GF

Gilashin da aka cika.Wannan yana nufin guduro tare da zaruruwan gilashin da aka gauraye a ciki.Gilashin da ke cike da resin sun fi ƙarfi kuma sun fi tsayi fiye da guduro wanda bai cika daidai ba, amma kuma sun fi karye.


Gusset

Haƙarƙari mai kusurwa uku wanda ke ƙarfafa wurare kamar bango zuwa bene ko maigida zuwa bene.

H
Hot tip kofa

Ƙofa ta musamman wadda ke cusa guduro cikin fuska a gefen A na ƙirar.Irin wannan kofa baya buƙatar mai gudu ko sprue.

I
IGES

Ƙayyadaddun Musanyar Zane na Farko.Tsarin fayil ne gama gari don musayar bayanan CAD.Protolabs na iya amfani da IGES masu ƙarfi ko fayilolin saman don ƙirƙirar sassan da aka ƙera.


Allura

Ayyukan tilasta narkakkar guduro a cikin mold don samar da sashin.


Saka

Wani yanki na gyaggyarawa wanda aka shigar da shi na dindindin bayan yin aiki da tushe, ko na ɗan lokaci tsakanin zagayowar ƙira.

J
Jetting

Alamun yawo da guduro ya haifar da shi yana shiga wani mold a babban gudun, yawanci yana faruwa kusa da kofa.

K
Layukan saƙa

Har ila yau, an san shi da "layin dinki" ko "layin walda," kuma lokacin da ƙofofi da yawa suka kasance, "layi mai laushi."Waɗannan kurakurai ne a ɓangaren da rabe-raben kayan sanyaya ke haɗuwa da sake haɗuwa, galibi yana haifar da rashin cikar shaidu da/ko layin bayyane.

L
Layer kauri

Madaidaicin kauri na ƙari guda ɗaya wanda zai iya kai ƙarami kamar siraran microns.Sau da yawa, sassa zasu ƙunshi dubban yadudduka.


LIM

Liquid allura gyare-gyaren, wanda shine tsarin da ake amfani dashi a cikin gyaran gyare-gyaren ruwa na silicone roba.


Kayan aiki kai tsaye

Ayyukan inji mai kama da niƙa a cikin lathe inda kayan aikin juyawa ke cire abu daga hannun jari.Wannan yana ba da damar ƙirƙirar siffofi kamar filaye, tsagi, ramummuka, da ramukan axial ko radial don ƙirƙirar a cikin lathe.


hinge mai rai

Sashin sirara na filastik ana amfani da shi don haɗa sassa biyu kuma a haɗa su tare yayin ba da damar buɗewa da rufewa.Suna buƙatar ƙira a hankali da sanya ƙofa.Aikace-aikace na yau da kullun zai zama saman da ƙasa na akwati.


LSR

Ruwan silicone roba.

M
Matsayin likita

Resin wanda zai dace da amfani a wasu aikace-aikacen likita.


Layi mai laushi

Yana faruwa lokacin da ƙofofin da yawa suke.Waɗannan kurakurai ne a ɓangaren da rabe-raben kayan sanyaya ke haɗuwa da sake haɗuwa, galibi yana haifar da rashin cikar shaidu da/ko layin bayyane.


Karfe lafiya

Canji ga ƙirar ɓangaren da ke buƙatar cire ƙarfe kawai daga ƙirar don samar da lissafin da ake so.Yawanci mafi mahimmanci lokacin da aka canza ƙirar sashi bayan an ƙera ƙirar, saboda za'a iya gyare-gyaren ƙirar maimakon gaba ɗaya.Har ila yau, ana kiransa da "ƙarfe lafiya."


Fesa sakin ƙura

Ruwan da aka yi amfani da shi a matsayin mai feshi don sauƙaƙe fitar da sassa daga gefen B.Yawancin lokaci ana amfani da shi lokacin da sassan ke da wuyar fitarwa saboda suna manne da ƙirar.


Multi-kogon mold

Mold inda aka yanke rami fiye da ɗaya a cikin ƙirar don ba da damar yin sassa da yawa a cikin zagaye ɗaya.Yawanci, idan ana kiran ƙugiya mai suna "multi-cavity," cavities duk lamba ɗaya ne.Duba kuma "family mold."

N
Siffar gidan yanar gizo

Siffar da ake so na ƙarshe na sashi;ko siffar da baya buƙatar ƙarin ayyukan siffa kafin amfani.


Nozzle

Fitin ɗin da aka ɗora a ƙarshen ganga na latsa gyare-gyaren allura inda guduro ya shiga cikin sprue.

O
Ramin axis

Wannan rami ne wanda yake mai da hankali ga kusurwar juyi na bangaren da ya juya.Kawai rami ne a ƙarshen sashe kuma a tsakiya.


ambaliya

Tarin abu nesa da sashin, yawanci a ƙarshen cika, an haɗa shi ta wani ɓangaren giciye na bakin ciki.Ana ƙara ambaliya don haɓaka ingancin sashi kuma ana cire shi azaman aiki na biyu.

P

Shiryawa

Al'adar yin amfani da ƙara matsa lamba lokacin allurar sashi don tilasta ƙarin filastik cikin ƙirar.Ana amfani da wannan sau da yawa don magance matsalar nutsewa ko cika matsaloli, amma kuma yana ƙara yuwuwar walƙiya kuma yana iya haifar da ɓangaren ya manne ga ƙirar.


Parasolid

Tsarin fayil don musayar bayanan CAD.


Sashe na A/Kashi na B

LSR fili ne mai kashi biyu;Ana kiyaye waɗannan abubuwan daban har sai an fara aikin gyaran LSR.


Layin rabuwa

Gefen wani yanki inda mold ya rabu.


Zaɓuɓɓuka

Abun da aka saka wanda ya kasance makale ga sashin da aka fitar kuma dole ne a ciro shi daga sashin sannan a mayar da shi cikin injin kafin sake zagayowar na gaba.


PolyJet

PolyJet wani tsari ne na bugu na 3D inda ake fesa ƙananan ɗigon ruwa na photopolymer daga jiragen sama da yawa a kan dandamalin gini kuma a warke a cikin yadudduka waɗanda ke samar da sassan elastomeric.


Porosity

An haɗa ɓangarorin da ba a so a cikin wani yanki.Porosity na iya bayyana a cikin girma da siffofi da yawa daga dalilai da yawa.Gabaɗaya, sashe mai raɗaɗi zai yi ƙasa da ƙarfi fiye da cikakken sashi mai yawa.


Buga kofa

Ƙofa ta musamman da ke amfani da rami wanda fil ɗin fitarwa ya ratsa don yin allurar guduro a cikin kogon ƙura.Wannan yana barin madaidaicin matsayi wanda yawanci yana buƙatar gyarawa.


Latsa

Injin gyare-gyaren allura.

R
Radial rami

Wannan rami ne da aka samar ta hanyar kayan aiki mai rai wanda yake daidai da kusurwar juyi na juzu'i, kuma ana iya la'akari da rami na gefe.Ba a buƙatar tsakiyar layi na waɗannan ramukan don haɗa axis na juyin juya hali.


Radiused

Gefen ko gefen da aka zagaye.Yawanci, wannan yana faruwa ne a ɓangaren geometries a matsayin sakamakon halitta na tsarin niƙa na Protolabs.Lokacin da aka ƙara radius da gangan zuwa gefe a wani yanki, ana kiransa da fillet.


Ram

Na'ura mai amfani da ruwa wanda ke tura dunƙule gaba a cikin ganga kuma yana tilasta guduro zuwa cikin mold.


Hutu

Ƙaddamarwa a cikin ɓangaren filastik wanda ya haifar da tasirin fil ɗin fitarwa.


Ƙarfafa guduro

Yana nufin resins na tushe tare da abubuwan da aka ƙara don ƙarfi.Suna da sauƙin kamuwa da warp saboda yanayin fiber yana ƙoƙarin bin layin kwarara, yana haifar da damuwa asymmetric.Waɗannan resins yawanci sun fi ƙarfi kuma sun fi ƙarfi amma kuma sun fi karye (misali, ƙasa da tauri).


Guduro

Sunan gama gari don mahaɗan sinadarai waɗanda, idan aka yi musu allura, su zama ɓangaren filastik.Wani lokaci ana kiransa "plastic."


Ƙaddamarwa

Matsayin dalla-dalla da aka samu akan sassan da aka gina ta hanyar masana'anta ƙari.Tsari kamar stereolithography da ƙwanƙwasa laser ƙarfe kai tsaye suna ba da izinin yanke shawara masu kyau tare da mafi ƙarancin fasali.


Haƙarƙari

Siffar sirara, mai kama da bango mai layi ɗaya da jagorar buɗe ƙera, gama gari akan sassan filastik kuma ana amfani da ita don ƙara tallafi ga bango ko shugabanni.


Mai gudu

Tashar da resin ke wucewa daga sprue zuwa gate/s.Yawanci, masu gudu suna layi ɗaya da, kuma suna ƙunshe a ciki, filaye masu rarraba na mold.

S
Dunƙule

Na'urar da ke cikin ganga da ke haɗa ƙwanƙolin guduro don matsawa da narke su kafin allura.


Zaɓin Laser sintering (SLS)

A lokacin aikin SLS, CO2 Laser yana zana kan gado mai zafi na foda na thermoplastic, inda ya yi sauƙi da sauƙi (fus) foda a cikin m.Bayan kowane Layer, abin nadi yana sanya sabon Layer na foda a saman gadon kuma tsarin yana maimaitawa.


Shear

Ƙarfin da ke tsakanin yadudduka na guduro yayin da suke zamewa da juna ko saman ƙera.Sakamakon gogayya yana haifar da dumama guduro.


Short harbi

Bangaren da bai cika cika da guduro gaba daya ba, yana haifar da gajeru ko bacewar fasali.


Rage

Canjin girman sashi yayin da yake sanyi yayin aiwatar da gyare-gyare.Ana tsammanin wannan bisa shawarwarin masana'antun kayan aiki kuma an gina su cikin ƙirar ƙira kafin masana'anta.


Kashe

Siffar da ke samar da rami ta ciki a cikin wani sashi ta hanyar kawo A-gefen da B-gefen a lamba, yana hana kwararar resin a cikin ramin.


Aiki na gefe

Wani yanki na gyaggyarawa da aka tura cikin wuri yayin da ƙurawar ke rufewa, ta amfani da faifan cam-catuated.Yawanci, ana amfani da ayyuka na gefe don warware ɓarna, ko wani lokacin don ba da damar bangon da ba a kwance ba.Yayin da mold ya buɗe, aikin gefen yana janyewa daga ɓangaren, yana barin ɓangaren ya fita.Hakanan ana kiranta "cam".


nutse

Dimples ko wasu murdiya a saman sashin kamar yadda wurare daban-daban na sashin suke sanyi a farashi daban-daban.Yawanci ana haifar da waɗannan ne sakamakon kaurin abu da ya wuce kima.


Splay

Bambance-bambance, raƙuman gani a ɓangaren, yawanci yakan haifar da danshi a cikin guduro.


Sprue

Mataki na farko a cikin tsarin rarraba guduro, inda guduro ya shiga cikin mold.Sprue yana daidai da fuskokin rabuwa na mold kuma yana kawo guduro ga masu gudu, waɗanda yawanci a cikin filaye masu rarraba na mold.


Karfe fil

Silindrical fil don tsara madaidaicin ma'auni, ƙananan ramukan diamita a wani yanki.Fitin karfe yana da ƙarfi sosai don ɗaukar damuwa na fitarwa kuma samansa yana da santsi don sakin tsafta daga ɓangaren ba tare da daftarin aiki ba.


Karfe lafiya

Har ila yau, an san shi da "ƙarfe lafiya" (mafi kyawun lokacin aiki tare da ƙirar aluminum).Wannan yana nufin canji ga ƙirar ɓangaren da ke buƙatar cire ƙarfe kawai daga ƙirar don samar da lissafin da ake so.Yawanci mafi mahimmanci lokacin da aka canza ƙirar sashi bayan an ƙera ƙirar, saboda za'a iya gyare-gyaren ƙirar maimakon gaba ɗaya.


MATAKI

Yana tsaye ga Ma'auni don Musanya Bayanan Samfurin Samfura.Tsarin gama gari ne don musayar bayanan CAD.


Stereolithography (SL)

SL yana amfani da Laser ultraviolet da aka mayar da hankali zuwa ƙaramin wuri don zana saman resin thermoset na ruwa.Inda ya zana, ruwan ya zama mai ƙarfi.Ana maimaita wannan a cikin sirara, sassan giciye mai girma biyu waɗanda aka jera su don samar da hadaddun sassa masu girma uku.


Dankowa

Matsala a lokacin fitar da gyare-gyaren, inda wani sashe ke zama a cikin ɗaya ko ɗaya rabin gyaggyarawa, yana sa cirewar ke da wahala.Wannan lamari ne na gama gari lokacin da ba a tsara sashin tare da isassun daftarin aiki ba.


Layukan dinki

Har ila yau, an san shi da "layin walda" ko "layin saƙa," kuma lokacin da ƙofofi da yawa suka kasance, "layi mai laushi."Waɗannan kurakurai ne a ɓangaren da rabe-raben kayan sanyaya ke haɗuwa da sake haɗuwa, galibi yana haifar da rashin cikar shaidu da/ko layin bayyane.


Farashin STL

Asali ya tsaya ga "StereoLithography."Sigar gama gari ce don isar da bayanan CAD zuwa injin ƙira da sauri kuma bai dace da gyare-gyaren allura ba.


Madaidaicin ja mold

Wani nau'i wanda ke amfani da rabi biyu kawai don samar da rami wanda aka yi wa resin allura a ciki.Gabaɗaya, wannan kalmar tana nufin gyare-gyare ba tare da wasu ayyuka na gefe ba ko wasu fasaloli na musamman da ake amfani da su don warware ɓarna.

T
Tab kofa

Buɗe mai daidaitawa tare da layin rabuwa na mold inda guduro ke gudana zuwa cikin rami.Ana kuma kiran waɗannan a matsayin "ƙofofin baki" kuma yawanci ana sanya su a gefen waje na ɓangaren.


Tsagewar Hawaye

Siffar da aka ƙara zuwa ƙirar da za a cire daga ɓangaren bayan gyare-gyaren don taimakawa wajen ƙirƙirar ƙaƙƙarfan ƙarewa a ɓangaren.Ana yin wannan sau da yawa tare da wuce gona da iri don inganta ingancin sashin ƙarshe.


Tsarin rubutu

Wani nau'in magani na musamman da aka yi amfani da shi ga wasu ko duk fuskokin sashin.Wannan jiyya na iya kewayo daga santsi, goge-goge zuwa tsari mai kyau wanda zai iya ɓoye kurakuran saman kuma ya haifar da mafi kyawun kallo ko mafi kyawun sashi.


Ƙofar rami

Ƙofar da aka yanke ta cikin jikin gefe ɗaya na mold don ƙirƙirar ƙofar da ba ta bar alama a fuskar waje na sashin ba.


Juyawa

Yayin aiwatar da juyawa, ana jujjuya hannun jari a cikin injin lathe yayin da kayan aiki ke riƙe da hannun jari don cire kayan da ƙirƙirar ɓangaren silinda.

U
Ƙarƙashin ƙasa

Wani yanki na ɓangaren da ke inuwar wani ɓangaren ɓangaren, yana haifar da tsaka-tsaki tsakanin ɓangaren da ɗaya ko duka biyun.Misali shine rami mai tsayin daka zuwa ga budawar wuri da aka gundura a gefen wani bangare.Ƙarƙashin yanke yana hana fitar da sashin, ko buɗaɗɗen, ko duka biyun.

V
Hutu

Ƙananan ƙananan (0.001 in. zuwa 0.005 in.) yana buɗewa a cikin rami mai ƙura, yawanci a saman rufewa ko ta hanyar rami mai fitar da iska, wanda ake amfani da shi don barin iska ta tsere daga wani nau'i yayin da ake allurar resin.


Kashewa

Bayan yin gyare-gyare, tsarin mai gudu na filastik (ko kuma a cikin yanayin ƙofa mai zafi, ƙaramin dimple na filastik) zai kasance yana haɗi zuwa ɓangaren a wurin ƙofar / s.Bayan an datse mai gudu (ko kuma an gyara dimple ɗin zafi), ƙaramin ajizanci da ake kira “vestige” ya kasance a ɓangaren.

W
bango

Kalma gama gari don fuskokin wani yanki mai zurfi.Daidaituwa a cikin kauri na bango yana da mahimmanci.


Warp

Lanƙwasa ko lanƙwasa sashe yayin da yake sanyi wanda ke haifar da damuwa kamar yadda sassa daban-daban na sashin yayi sanyi kuma suna raguwa a farashi daban-daban.Sassan da aka yi ta amfani da cikkaken resins kuma na iya yin ɗimuwa saboda yadda filayen ke daidaitawa yayin kwararar guduro.Fillers sau da yawa suna raguwa a farashi daban-daban fiye da resin matrix, kuma madaidaicin zaruruwa na iya gabatar da matsalolin anisotropic.


Weld Lines

Har ila yau, an san shi da "layin dinki" ko "layin saƙa," kuma lokacin da ƙofofi da yawa suka kasance, "layi mai laushi."Waɗannan kurakurai ne a ɓangaren da rabe-raben kayan sanyaya ke haɗuwa da sake haɗuwa, galibi yana haifar da rashin cikar shaidu da/ko layin bayyane.


Wireframe

Nau'in samfurin CAD wanda ya ƙunshi layi da lanƙwasa kawai, a cikin 2D ko 3D.Samfuran waya ba su dace da gyare-gyaren allura da sauri ba.